Fréttir 25. ágúst 2016

Fjár- og stóðréttir 2016

Bændablaðið birtir nú sem endranær yfirlit um fjár- og stóðréttir. Íslandskort fylgir hér líka með staðsetningum réttanna. 

Smellið á kortið til að stækka það.

Listinn er unninn með þeim hætti að leitað er til sveitarfélaga um upplýsingar. Ferðamálafulltrúar komu til aðstoðar á sumum stöðum og víða hafa bændur og ráðunautar lagt hönd á plóginn. Á nokkrum stöðum eru gloppur í listanum þar sem umbeðnar upplýsingar hafa ekki borist frá heimamönnum. Hér á vefnum verður listinn uppfærður eftir því sem frekari upplýsingar berast. Upplýsingar um viðbætur og leiðréttingar sendist á netfangið tb@bondi.is. 

Á listanum er að finna upplýsingar um réttardaga og sumum tilvikum tímasetningar. Víða eru fyrri og seinni réttir og eru dagsetningar tilteknar í listanum þar sem við á.

Upplýsingar um dagsetningar rétta birtast hér á opnunni, skipt eftir landshlutum en í stafrófsröð innan hvers landshluta. 

 

Réttir Dag- og tímasetningar 2016
   
Suðvesturland  
Fossvallarétt við Lækjarbotna (Rvk/Kóp) sunnudaginn 18. sept. kl. 11.00
Hraðastaðarétt  í Mosfellsdal sunnudaginn 18. sept. kl. 13.00
Kjósarrétt í Kjós sunnudaginn 18. sept. kl. 15.00. Seinni réttir sun. 9. okt. kl. 15.00
Krýsuvíkurrétt v. Suðurstrandarveg, Gullbr. laugardaginn 24. sept. kl. 13.00
Þórkötlustaðarétt í Grindavík laugardaginn 17. sept. kl. 14.00
   
Vesturland  
Arnarhólsrétt í Helgafellssveit sunnudaginn 18. sept. kl. 11.00, seinni réttir lau. 1. okt.
Bláfeldarrétt í Staðarsveit, Snæf. laugardaginn 24. sept. 
Brekkurétt í Norðurárdal, Mýr. sunnudaginn 18. sept. kl. 10.00, seinni réttir sun. 2. okt.
Brekkurétt í Saurbæ, Dal. sunnudaginn 18. sept. kl. 11.00, seinni réttir sun. 2. okt. kl. 13.00
Fellsendarétt í Miðdölum, Dal. sunnudaginn 18. sept. kl. 14.00, seinni réttir sun. 2. okt. kl. 14.00
Flekkudalsrétt á Fellsströnd, Dal. laugardaginn 17. sept., seinni réttir lau. 1. okt.
Fljótstungurétt á Hvítársíðu, Mýr. laugardaginn 10. sept. og sun. 11. sept. Seinni réttir lau. 24. sept.
Fróðárrétt í Fróðárhreppi laugardaginn 17. sept. 
Gillastaðarétt í Laxárdal, Dal. sunnudaginn 18. sept. kl. 12.00, seinni réttir sun. 2. okt. kl. 16.00
Grafarrétt í Breiðuvík, Snæf. laugardaginn 24. sept. 
Grímsstaðarétt á Mýrum, Mýr. þriðjudaginn 20. sept., seinni réttir mán. 3. okt.
Hamrar í Grundarfirði laugardaginn 17. sept.,
seinni réttir lau. 1. okt.
Hellnarétt í Breiðuvík, Snæf. laugardaginn 17. sept. 
Hítardalsrétt í Hítardal, Mýr. mánudaginn 19. sept., seinni réttir sun. 2. okt.
Hornsrétt í Skorradal, Borg. sunnudaginn 11. september kl. 10, seinni réttir laugardaginn 24. sept.
Hólmarétt í Hörðudal, Dalabyggð sunnudaginn 25. sept. kl. 10.00, seinni réttir sun. 2. okt. kl. 10.00.
Kaldárbakkarétt í Kolb., Hnappadalssýslu sunnudaginn 11. sept.
Kirkjufellsrétt í Haukadal, Dal. laugardaginn 17. sept. um kl.16.
Klofningsrétt í Beruvík, Snæf. laugardaginn 24. sept. 
Langholtsrétt í Eyja- og Miklaholtshr. mánudaginn 19. sept. kl. 16.00, seinni réttir lau. 1. okt.
Ljárskógarétt í Laxárdal, Dal. laugardaginn 10. sept.
Mýrar í Grundarfirði laugardaginn 17. sept.,
seinni réttir lau. 1. okt.
Mýrdalsrétt í Hnappadal þriðjudaginn 20. sept., seinni réttir sun. 9. okt.
Nesmelsrétt í Hvítársíðu, Mýr. laugardaginn 10. sept.
Núparétt í Melasveit, Borg. sunnudaginn 11. sept. kl. 13.00, seinni réttir lau. 25. sept.
Oddsstaðarétt í Lundarreykjadal, Borg. miðvikudaginn 14. sept., seinni réttir sun. 2. okt.
Ólafsvíkurrétt í Ólafsvík, Snæf. laugardaginn 17. sept. 
Ósrétt á Skógarströnd, Dal. föstudaginn 30. sept.
Rauðsgilsrétt í Hálsasveit, Borg. sunnudaginn 18. sept., seinni réttir sun. 2. okt.
Reynisrétt undir Akrafjalli, Borg. laugardaginn 17. sept., seinni réttir 24. sept.
Skarðsrétt á Skarðsströnd, Dal. sunnudaginn 18. sept. kl. 11.00, seinni réttir sun. 2. okt. kl. 14.00
Skerðingsstaðarétt í Hvammsveit, Dal.  sunnudaginn 18. sept. kl. 11.00, seinni réttir sun. 2. okt. kl. 13.00
Svarthamarsrétt á Hvalfj.str., Borg.  sunnudaginn 18. sept. kl. 10, seinni réttir sun. 2. okt.
Svignaskarðsrétt, Svignaskarði, Mýr. mánudaginn 19. sept., seinni réttir mán. 3. okt.
Tungurétt á  Fellsströnd, Dal. laugardaginn 10. sept., seinni réttir föstudaginn 16. sept.
Vörðufellsrétt á Skógarströnd, Dal. laugardaginn 17. sept.
Þverárrétt Eyja- og Miklaholtshr, Snæf.  sunnudaginn 18. sept. Kl. 10.30,
seinni réttir lau. 1. okt. um kl. 16.
Þverárrétt í Þverárhlíð, Mýr. mánudaginn 19. sept. kl. 7.00 og mán. 26. sept. kl. 10.00
Þæfusteinsrétt á Hellissandi/Rifi, Snæf. laugardaginn 17. sept. 
Ölkeldurétt í Staðarsveit, Snæf. laugardaginn 24. sept. 
   
Vestfirðir  
Arnardalsrétt í Arnardal í Skutulsfirði laugardaginn 24. sept.
Broddanes, Strand. sunnudaginn 18. sept. kl. 16.00
Eyrarrétt á Eyri í Kollafirði, Reykhólahrepp, A-Barð. laugardaginn 10. sept.
Grundarrétt í Reykhólahreppi, A-Barð. föstudaginn 16. sept.
Hjarðardalsrétt í Hjarðardal í Dýrafirði laugardaginn 24. sept. og sun. 25. sept
Hraunsrétt við Hraun í Hnífsdal í Skutulsfirði laugardaginn 24. sept.
Innri-Múlarétt á Barðaströnd, V.-Barð. sunnudaginn 25. sept.
Kinnarstaðarrétt í Reykhólahr., A-Barð. sunnudaginn 18. sept.
Kirkjubólsrétt í Steingrímsfirði, Strand. laugardaginn 24. sept.
Kirkjubólsrétt við Kirkjuból í Engidal í Skutulsfirði laugardaginn 24. sept.
Kjósarrétt í Árneshreppi, Strand. laugardaginn 24. sept.
Króksfjarðarnesrétt í Reykhólasv., A-Barð. laugardaginn 17. sept.
Melarétt í Árneshreppi, Strand. laugardaginn 17. sept.
Skarðsrétt í Bjarnarfirði, Strand. laugardaginn 17. sept. um kl. 14.00
Skeljavíkurrétt í Steingrímsfirði, Strand. föstudaginn 9. sept. kl. 16.00
Staðarrétt í Steingrímsfirði, Strand. sunnudaginn 11. sept. kl. 14.00
Syðridalsrétt í Bolungarvík laugardaginn 17. sept.
Traðarrétt við Tröð í Bjarnardal í Önundarfirði laugardaginn 24. sept. um kl. 16.00
   
Norðvesturland  
Auðkúlurétt við Svínavatn, A.-Hún. laugardaginn 10. sept. kl. 8.00
Beinakeldurétt, A-Hún. þriðjudaginn 13. sept. kl. 9.00
Fossárrétt í A-Hún.  laugardaginn 10. sept., 
seinni réttir lau. 17. sept..
Hamarsrétt á Vatnsnesi, V.-Hún. laugardaginn 10. sept.
Hlíðarrétt við Bólstaðarhlíð, A.-Hún. laugardaginn 10. sept. kl. 16.00
Hrútatungurétt í Hrútafirði, V.-Hún. laugardaginn 3. sept. kl. 9.00
Hvalsárrétt í Hrútafirði, Strand.  laugardaginn 17. sept.
Miðfjarðarrétt í Miðfirði, V.-Hún. laugardaginn 3. sept.
Kjalarlandsrétt laugardaginn 10. sept.
og seinni réttir lau. 17. sept.
Rugludalsrétt í Blöndudal, A-Hún. laugardaginn 3. sept. kl. 16.00
Skrapatungurétt í Laxárdal, A.-Hún. sunnudaginn 11. sept. kl. 10.00
Stafnsrétt í Svartárdal, A.-Hún. laugardaginn 10. sept. kl. 16.00
Sveinsstaðarétt, A-Hún. sunnudaginn 11. sept. kl. 10.00
Undirfellsrétt í Vatnsdal, A.-Hún. laugardaginn 10. sept. Kl. 12.00
Valdarásrétt í Fitjárdal, V.-Hún. föstudaginn 9. sept. kl. 9.00
Víðidalstungurétt í Víðidal, V.-Hún. laugardaginn 10. sept. kl. 10.00
Þverárrétt í Vesturhópi, V.-Hún. laugardaginn 10. sept.
   
Mið-Norðurland  
Akureyrarrétt við Hrappstaði, Eyf. laugardaginn 10. sept.
Árskógsrétt á Árskógsströnd, Eyf. laugardaginn 10. sept. Hefst á bilinu kl. 12.00-13.00
Dalvíkurrétt, Dalvík laugardaginn 24. sept. og sun. 25. sept.
Deildardalsrétt í Deildardal, Skag. laugardaginn 10. sept.
Flókadalsrétt í Fljótum, Skag. laugardaginn 10. sept.
Héðinsfjarðarrétt í Héðinsfirði föstudaginn 16. sept. kl. 14.00
Hlíðarrétt í Skagafirði sunnudaginn 18. sept.
Hofsrétt í Skagafirði laugardaginn 17. sept.
Holtsrétt í Fljótum, Skag. laugardaginn 10. sept.
   
Hraunarétt í Fljótum, Skag.  fimmtudaginn 8. sept.
Hraungerðisrétt í Eyjafjarðarsveit laugardaginn 3. sept.
Kleifnarétt í Fljótum, Skag.  sunnudaginn 18. sept.
Laufskálarétt í Hjaltadal, Skagafirði sunnudaginn 11. sept. kl. 10.00
Mælifellsrétt í Skagafirði sunnudaginn 11. sept.
Möðruvallarétt í Eyjafjarðarsveit sunnudaginn 4. sept. 
Ósbrekkurétt í Ólafsfirði föstudaginn 16. sept. kl. 13.00 og fim. 22. sept. kl. 14.00
Reistarárrétt í Hörgársveit, Eyf. laugardaginn 10. sept.
Reykjarétt í Ólafsfirði mið. 21. sept. kl. 14.00 og fim. 22. sept. kl. 14.00
Sauðárkróksrétt, Skagafirði laugardaginn 10. sept.
Selnesrétt á Skaga, Skag. laugardaginn 10. sept.
Siglufjarðarrétt í Siglufirði laugardaginn 17. sept. kl. 14.00
Silfrastaðarétt í Blönduhlíð, Skag. mánudaginn 12. sept 
Skarðarétt í Gönguskörðum, Skag. laugardaginn 10. sept.
Skálárrrétt í Hrollleifsdal, Skag laugardaginn 10. sept.
Staðarbakkarétt í Hörgárdal, Eyf. föstudaginn 9. sept. kl. 10.00
Staðarrétt í Skagafirði sunnudaginn 11. sept.
Stíflurétt í Fljótum, Skag.  föstudaginn 9. sept.
Tungurétt í Svarfaðardal sunnudaginn 11. sept. kl. 13.00
Unadalsrétt í Unadal við Hofsós, Skag. laugardaginn 10. sept.
Vatnsendarétt, Eyf. sunnudaginn 11. sept.
Þorvaldsdalsrétt í Hörgársveit, Eyf. laugardagnn 10. sept.
Þórustaðarétt á Moldhaugnahálsi, Eyf. laugardaginn 10. sept.
Þverárrétt í Öxnadal, Eyf. mánudaginn 12. sept 
Þverárrétt ytri, Eyjafjarðarsveit, Eyf. sunnudaginn 4. sept. kl. 10.00
   
Norðausturland  
Árrétt í Bárðardal sunnudaginn 4. sept.
Álandstungurétt í Svalbarðshreppi í Þistilfirði sunnudaginn 18. sept.
Baldursheimsrétt í Mývatnssveit, S.-Þing. sunnudaginn 4. sept.
Dalsrétt í Svalbarðshreppi í Þistilfirði laugardaginn 17. sept. kl. 7.00
Dálkstaðarétt á Svalbarðsströnd, S.-Þing laugardaginn 10. sept.
Fjallalækjarselsrétt sunnudagurinn 11. sept.
Fótarétt í Bárðárdal mánudaginn 5. sept.
Garðsrétt í Þistilfirði sunnudagurinn 11. sept.
Gljúfurárrétt í Grýtubakkahr., S.-Þing. sunnudaginn 11. sept. kl. 9.00
Gunnarsstaðarétt í Svalbarðshreppi í Þistilfirði laugardagin 17. sept. kl. 8.00
Hallgilsstaðarétt á Langanesi mánudaginn 12. sept.
Hlíðarrétt í Mývatnssveit, S.-Þing sunnudaginn 4. sept. kl. 10.00
Hraunsrétt í Aðaldal, S.-Þing. sunnudaginn 11. sept. kl. 10.00
Hvammsrétt í Svalbarðshreppi í Þistilfirði laugardaginn 17. sept.
Húsavíkurrétt laugardaginn 10. sep. kl. 14.00
Illugastaðarétt í Fnjóskadal S.-Þing. sunnudaginn 4. sept. kl. 9.00
Katastaðarétt í Núpasveit, N-þing.  sunnudaginn 11. sept. kl. 8.30
Leirhafnarrétt í Núpasveit, N-Þing sunnudaginn 18. sept. kl. 9.00
Lokastaðarétt í Fnjóskadal, S.-Þing. sunnudaginn 11. sept. kl. 9.00
Mánárrétt á Tjörnesi sunnudaginn 11. sept. 
Miðfjarðarnesrétt á Langanesi mánudaginn 12. sept.
Miðfjarðarrétt laugardaginn 24. sept.
Mýrarrétt í Bárðardal, S.-Þing. laugardaginn 3. sept. kl. 8.00.
Ósrétt á Langanesi sunnudaginn 18. sept.
Sandfellshagarétt í Öxarfirði, N.-Þing. mánudaginn 12. sept.
Skógarrétt í Reykjahverfi, S-Þing.  laugardaginn 10. sept. kl. 14.00
Svalbarðsrétt sunnudaginn 11. sept.
Tjarnarleitisrétt í Kelduhverfi, S-Þing. sunnudaginn 18. sept. kl. 9.00
Tungugerðisrétt á Tjörnesi laugardaginn 10. sept.
Tungurétt í Öxarfirði, N.-Þing. sunnudaginn 11. sept.
Tunguselsrétt á Langanesi mánudaginn 12 sept.
Víðikersrétt í Bárðardal, S-Þing. sunnudaginn 28. ágús og lau. 3. sept.
Víkingavatnsrétt í Kelduhverfi, S-Þing. laugardaginn 17. sept. kl. 17
Þorvaldsstaðarétt, Langanesbyggð sunnudagin 25. sept.
   
Austurland  
Melarétt í Fljótsdal, N.-Múl. laugardaginn 24. sept. 
Ormarsstaðarétt í Fellum, Fljótsdalshéraði sunnudaginn 25. sept. kl. 13.00
Teigsrétt, Vopnafirði sunnudaginn 4. sept., seinni réttir 11. sept.
   
Suðausturland  
Borgarhafnarrétt, Suðursveit, A-Skaft. laugardaginn 10. sept. um kl. 15
Fossrétt á Síðu, V.-Skaft. laugardaginn 10. sept. kl. 13.00
Grafarrétt í Skaftártungu, V.-Skaft. laugardaginn 10. sept. kl. 10.00
Lögrétt Álftveringa í landi Holts og Herjólfsstaða  Upplýsingar liggja ekki fyrir.
Skaftárrétt, V.-Skaft. laugardaginn 10. sept. kl. 9.00
   
Suðurland  
Austur-Landeyjaréttir við Miðey, Rang.  sunnudaginn 18. sept. 
Brúsastaðarétt í Þingvallasveit, Árn.  sunnudaginn 18. sept. kl. 17.00
Fjallrétt við Þórólfsfell, Rang. mánudaginn 12. sept.
Fljótshlíðarrétt í Fljótshlíð, Rang.  sunnudaginn 18. sept.
Fossvallarétt við Lækjarbotna sunnudaginn 18. sept. kl. 11.00
Haldréttir í Holtamannaafrétti, Rang. sunnudaginn 11. sept. Kl. 9.00
Heiðarbæjarrétt í Þingvallasveit, Árn. laugardaginn 17. sept. kl. 15.00
Hraðastaðarétt  í Mosfellsdal sunnudaginn 18. sept. kl. 13.00
Hrunaréttir í Hrunamannahr., Árn. föstudaginn 16. sept. kl. 10.00
Húsmúlarétt við Kolviðarhól, Árn. laugardaginn 17. sept. kl. 14.00
Kjósarrétt í Kjós sunnudaginn 25. sept. kl. 15.00. Seinni réttir sun. 16. okt. kl. 15.00
Krýsuvíkurrétt v. Suðurstrandarveg, Gullbr. laugardaginn 24. sept. kl. 13.00
Landréttir við Áfangagil, Rang. fimmtudaginn 22. sept. kl. 12.00
Laugarvatnsrétt, Árn. sunnudaginn 11. sept. kl. 16.00
Reyðarvatnsréttir á Rangárvöllum laugardaginn 17. sept. kl. 11.00
Reykjaréttir á Skeiðum, Árn. laugardaginn 17. sept. Kl. 9.00
Selflatarrétt í Grafningi mánudaginn 19. sept. kl. 10.00
Seljalandsréttir undir Eyjafjöllum, Rang. laugardaginn 17. sept. og sunnudaginn 18. sept.
Selvogsrétt í Selvogi, Árn. sunnudaginn 18. sept. kl. 9.00
Skaftholtsréttir í Gnúpverjahreppi, Árn. föstudaginn 16. sept. kl. 10.00
Tungnaréttir í Biskupstungum laugardaginn 10. sept. kl. 9.00
Vestur-Landeyjaréttir við Forsæti, Rang. sunnudaginn 18. sept.
Þóristunguréttir, Holtamannaafr., Rang sunnudaginn 18. sept. kl. 10.00
Þórkötlustaðarétt í Grindavík laugardaginn 17. sept. kl. 14.00
Ölfusrétt í Reykjadal, Ölfusi sunnudaginn 18. sept. kl. 16.00
   
   
Helstu réttir í Landnámi Ingólfs Arnarsonar  
haustið 2016  
Brúsastaðarétt í Þingvallasveit sunnudaginn 18. sept. kl. 17.00
Fossvallarétt við Lækjarbotna sunnudaginn 18. sept. kl. 11.00
Heiðarbæjarrétt í Þingvallasveit laugardaginn 17. sept. kl. 15.00
Hraðastaðarétt  í Mosfellsdal sunnudaginn 18. sept. kl. 13.00
Húsmúlarétt við Kolviðarhól laugardaginn 17. sept. kl. 14.00
Kjósarrétt í Kjós sunnudaginn 18. sept. kl. 15.00. Seinni réttir sun. 9. okt. kl. 15.00
Krýsuvíkurrétt v. Suðurstrandarveg, Gullbr. laugardaginn 24. sept. kl. 13.00
Selflatarrétt í Grafningi mánudaginn 19. sept. kl. 10.00
Selvogsrétt í Selvogi, Árn. sunnudaginn 18. sept. kl. 9.00
Þórkötlustaðarétt í Grindavík laugardaginn 17. sept. kl. 14.00
Ölfusrétt í Reykjadal, Ölfusi

sunnudaginn 18. sept. kl. 16.00

 
Samkvæmt fjallskilasamþykkt fyrir Landnám Ingólfs Arnarsonar nr. 733/2012 eru seinni leitir tveim vikum síðar og er því réttað aftur í flestum framangreindum réttum dagana 1.–3. október. 
 
Hafa skal í huga að tímasetningar leita og rétta geta breyst, einkum vegna veðurs.
 
 
Stóðréttir haustið 2016  
Auðkúlurétt við Svínavatn, A.-Hún. laugardaginn 24. sept. kl. 16.00
Árhólarétt í Unadal, Skag. föstudaginn 23. sept.
Deildardalsrétt í Deildardal, Skag. föstudaginn 23. sept.
Flókadalsrétt, Fljótum, Skag. laugardaginn 1. okt.
Hlíðarrétt við Bólstaðarhlíð, A.-Hún. sunnudaginn 18. sept. kl. 16.00
Laufskálarétt í Hjaltadal, Skag. laugardaginn 24. sept. kl. 13.00
Melgerðismelarétt í Eyjafjarðarsveit laugardaginn 1. okt. kl. 13.00.
Miðfjarðarrétt í Miðfirði, V. - Hún. laugardaginn 3. sept. kl. 9.00
Selnesrétt á Skaga, Skag. laugardaginn 17. sept.
Silfrastaðarétt í Blönduhlíð, Skag. sunnudaginn 11. sept. um kl. 15
Skarðarétt í Gönguskörðum, Skag. laugardaginn 17. sept.
Skrapatungurétt í A.-Hún. sunnudaginn 18. sept. kl. 11.00
Staðarrétt í Skagafirði. laugardaginn 17. sept.
Tungurétt í Svarfaðardal, Eyf. laugardaginn 1. okt. kl. 13.00
Unadalsrétt í Unadal við Hofsós, Skag. föstudaginn 23. sept.
Undirfellsrétt í Vatnsdal, A.-Hún. laugardaginn 24. sept. kl. 9.00
Víðidalstungurétt í Víðidal, V.-Hún. laugardaginn 1. okt. kl. 10.00
Þverárrétt í Vesturhópi, V.-Hún. laugardaginn 24. sept.
Þverárrétt ytri, Eyjafjarðarsveit laugardaginn 1. okt. kl. 10.00.